WAZAZI NA WALEZI WALIO WENGI HAWANA TABIA YA KUZUNGUMZA NA WATOTO WAO JUU YA ELIMU YA MAZINGIRA

Viongozi wa Kamati za Skuli Madalizi na Msingi za Wilaya ya Mkoani, wamaetakiwa kuzungumuza na  Wazazi na Walezi wa Watoto ili kufahamu Afya zao  hasa katika kipindi cha Makuzi yao.

Akizungumuza  na Kamati za Skuli katika kituo cha Waalimu TC Mizingani  Wilaya ya Mkoani  Mkoa wa Kusini Pemba   Nd: Riziki   Mohamed   Juma  Afisa   Ukimwi, Afya  ya Uzazi na Madawa ya Kulevya Unguja  wakati  wa mafunzo ya   Afya ya Uzazi   kwa Watoto Wao

Amesema kuwa  lengo la kuwapatia elimu hiyo  nikuwapatia uwezo wa kudhibiti na kupambana na  matendo ya udhalilishaji katika maeneo yao ya kazi  kulingana na Wazazi na Walezi  kuto zungumza na watoto wao  kwa kisingizio cha ugumu wa maisha hali ambayo itapelekea  kwa watoto wengi kutojua  Afya zao na kuendelea kudhalilishaji.

Nae  Nd : khamisi   Haji   Hamadi   Afisa   Stadi  za maisha Pemba amesema kuwa lengo ni kuwafikiwa jamii yote  hivyo waliopewa  mafunzo hayo nivyema kuto kaa nayo waweze kutoa kwenye jamii  ili ione umhimu wa   kuongea na mtoto kuhusu mabadiliko ya mwili.

Kwa upande wao washiriki wa mafunzo hayo  Wamesema  elimu hiyo itazingatiwa  kulingana na Wazazi na Walezi  weng  i hawana tabia ya kuzungumza na watoto wao kuhusu  afya ya uzazi  ambayo hupelekea   kutojua   namna  ya kujikinga na magonjwa

Comments are closed.

error: Content is protected !!