WANAFUNZI NA WATENDAJI WA SERIKALI WALIOSOMA NCHINI CHINA WANAJUKUMU KUBWA LA KUITUMIA ELIMU WALIOIPTA KUHAMASISHA MAENDELEO

Waziri wa fedha na mipango Balozi Mohamed Ramia Abdiwawa amesema wanafunzi na watendaji wa Serikali waliosoma nchini China wanajukumu kubwa la kuitumia elimu walioipta kuhamasisha maendeleo ya uchumi na kijamii visiwani Zanzibar.

Balozi Mohamed Ramia akizungumza katika mafunzokwa wanafunzi waliopata udhamini wa masomo kutoka china amesema nchi hiyo imekuwa ikitoa nafasi za udhamini wa masomo katika kada mbali mbali kwa lengo la kuisaidia Zanzibar kupiga hatua za kimaendeleo .

Amefahamisha China imekuwa rafiki wa muda mrefu kwa Zanzibar hivyo Serikali itaendelea kuthamini ushirikiano huo kwa maslahi ya pande zote mbili.

Balozi mdogo wa China nchini Tanzania amesema katika kipindi cha miaka minne iliyopita china imetoa nafasi 126 za udhamini wa masomo kwa ngazi ya shahada na nafasi 700 kwa mafunzo ya muda mfupi katika kada  za kilimo, uchumi, mawasiliano, uwekezaji elimu na afya.

Wanafanyakazi na wanafunzi waliopata udhamini wa masomo kotoka China wameahidi kuitumia uzoefu walioupata katika kipindi chote cha masomo nchini china kwa kubuni miradi mbali mbali yenye lengo la kuisadia Zanzibar kufikia uchumi wa kati.

Comments are closed.

error: Content is protected !!