UMEFIKA WAKATI KWA VIJANA KUJIKITA ZAIDI KATIKA SHUGHULI ZA UJASIRIAMALI

Umefika wakati kwa vijana kujikita zaidi katika shughuli za ujasiriamali ili kuweza kutimiza malengo yao ikiwa pamoja na kujikimu kimaisha na kuachana na utegemezi wa ajira kutoka serikali kuu.

Akitoa taaluma kwa vijana wa magharibi A muwezeshaji kutoka ofisi ya Rais tawala za mikoa na idara maalum za SMZ Bi ZAINAB kibwana ili kuweza kuzitumia fursa zilizopo ndani ya shehia zao kupitia dhana nzima ya ugatuzi katik kuangalia bajet ya maendeleo za manispaa kwa ajili ya kuwawezesha wakaazi wake kiuchumi.

Amesisitiza vijana kuzitambua nafasi zao ktk halmashauri zao ili kuweza kuzitumia vyema asilimia 5 za ruzuku zinazotolewa kwa vikundi vya ushirika ili kuwa na vyanzo vya mitaji itayowatoa ktk utegemezi.

Nao vijana hao wameiomba serikali kupitia wizara kilimo na idara uwezeshaji kuwapatia taaluma zaidi ya shughuli zao za mikono ili kuweza  kuwapatia tija na kuepukana na malalamiko ya ukosefu wa ajira.

Mratibu wa mradi huo wa uibuaji wa fursa za maendeleo kwa vijana nd Mbarouk Said amesema lengo la mradi huo ni kuwawezesha vijana kuzitambua fursa zilizopo ikiwa pamoja na kujua bajet iliopo ktk manispaa zao zinawasaidiaje ktk kuwajengea uwezo wa kujiajiri wenyewe.

Comments are closed.