TABIA YA BAADHI YA WANANCHI KUTUPA TAKA OVYO YANACHANGIA UHARIBIFU WA MIONDO MBINU YA BARABARA

Tabia ya baadhi ya wananchi kutupa taka  ovyo na  kulima migomba bila ya kufuata taratibu katika eneo la mto wa mtoni kidatu kunasababisha mafuriko katika eneo hilo wakati wa msimu wa mvua kubwa.

Mhandisi wa barabara Zanzibar Cosmas Masolwa amesema matazo hayo pia yanachangia uharibifu mkubwa wa miondo mbinu ya barabara na makaazi ya wananchi.

Ameeleza hayo katika ziara ya ukaguzi wa barabara pamoja na kuangalia athari za miundombinuya barabara iliyofanywa na bodi ya mfuko wa barabara Zanzibar.

Wakielezea tatizo hilo wakaazi wa Mtoni Kidatu tatizo hilo wameiomba Serikali kuwajengea daraja ili kuepukana na athari za  zinazoweza kutokea.

Mwenyekiti wa bodi ya mfuko wa barabara  Mwalimu Haji Ameir amesema jitihada zinafanyika za kuziba mashimo yaliyojitokeza katika barabara mbalimbali yaliyosababishwa na mvua.

Ziara  hiyoya bodi ya mfuko wa barabara Zanzibar imetembelea barabara ya Bububu kwa nyanya na barabara ya kwa Boko, Kibanda maiti iliyochimbika kutokana na ongezeko la magari baada ya barabara ya Mikunguni kufungwa kutokana na ujenzi wa mtaro unaoendelea.

Comments are closed.

error: Content is protected !!