SERIKALI YAPANGA MIKAKATI KUTOKOMEZA MARADHI YA UKIMWI IFIKAPO 2030

Naibu waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Mh: Mihayo Juma Nh’unga ameitaka jamii     kuendeleza mapambano ya ukimwi kwa kunusuru maambukizi mapya ili lengo la Serikali la kutokomeza maradhi hayo ifikapo mwaka 2030 liweze kufikiwa.

Mh: Nunga ametoa kauli hiyo katika kilele cha maadhimisho ya siku ya Ukimwi duniani  huko viwanja vya Mpika Tango Mkoani. Kutojisahau kutokana na kupungua kwa kasi ya maambukizi ya Ukimwi Zanzibar na  badala yake

Akitoa taarifa ya hali ya Ukimwi Zanzibara mwenyekiti wa bodi ya tume ya ukumwi Dk Salhiya Muhsin amesema  hadi kufikia mwezi september  mwaka huu juhudi kubwa zimefanywa kutoa elimu , kuhamasishwa wananchi kupima vvu  na kutambua afya zao  na kuleta mafanikio .

akitoa salamu kutoka kwa washirika wa maendeleao mwakilishi kutoka shirika la umoja wa mataifa kitengo cha ukimwi  kanda ya Zanzibar  George Lay ameipongeza Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar chini ya Rais Dk Shein kwa mafanikio yaliyopatikana na kuiwezesha Zanzibar  kubaki asilimia ndogo ya kutokomeza maradhi ya Ukimwi ikilinganishwa na nchi  yengine za Afrika.

Katika risala ya watu wanaoishi na Virusi vya Ukimwi iliyosomwa na Zahira Salim wameelezea wasiwasi wao baada ya wafadhili wao kumaliza muda wao huku wakiimba Serikali kubeba jukumu la kuwapatia mahitaji yao.

Mapema akimkaribisha mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Kusini Pemba Mh:  Hemed Suleiman Abdalla amesema hali  halisi ya takwimu za ukimwi zinaonyesha bado ipo haja kwa jamii kujenga utamaduni kwa kupima na kujua afya zao.

Nae Mkuu wa Wilaya ya Mkoani Issa Juma Ali ametumia maadhimisho hayo kutoa tahadhari kwa watoto wa kike na akinamama kujiepusha na vitendo vya udhalilishaji katika msimu huu wa uchumaji wa zao    karafuu.

Maadhimisho hayo yalianzia kwa  shamra shamra mabali mbali pia   wananchi wameshiriki katika kupima afya zao,kuchangia damu kwa hiari ambapo ujumbe wa mwaka huu ni jamii ndio msingi wa mabadiliko dhidi ya Ukimwi.

 

 

Comments are closed.