MH SAMIA SULUHU HASSAN AMEWATAKA WANAWAKE NCHINI KUTOKUWA NA WOGA NA KUJIAMINI

Makamo wa raisi wa jamhuri ya muungano wa tanzania Mh Samia Suluhu Hassan  amewataka wanawake nchini kutokuwa na woga  na kujiamini   katika kudai haki zao za msingi pale wanapoona zinavunjwa.

Amewataka wanawake kujitokeza  kujiingiza katika  nafasi za uongozi  za  mahakama  ili kupatikane haki na usawa   katika vyommbo vya    kisheria.

akifungua   mkutano wa tisa wa  chama cha majaji wanawake tanzania   (TAJWA)    uliofanyika  hoteli  verde mtoni mh samia  amesema   chama  hicho ni chombo muhimu  nchini  katika  mahakama kuu  kutokana  na kutoa fursa   za uendeshaji wa kesi za wanawake   ambazo huingizwa   katika mkondo wa kisheria .

Amesema katika uchumi wa viwanda ushiriki wa wanawake waliowengi unaonekana kuwa mdogo  katika sehemu zao za kazi  hivyo mh samia  ame kitaka      chama cha TAJWA kuhakikisha  wanawake wanawashirikisha   vyema katika uchumi wa  aina hiyo  ambao   ndio  kauli mbiu  katika mkutano huo  wa siku mbili wa mwaka huu.                                              

jaji mkuu  tanzania Profesa Ibrahim Juma  amesema  kuwepo kwa   chama cha majaji wanawake tanzania  kunaisadia mahakama  kuwa na chombo kinachohakikisha usawa wa wanawake   na  kuielimisha jamii   katika kuhakikisha kunakuwa na usawa wa jinsia  ya aina hiyo.

mwenyekiti wa chama  cha majaji wanawake tanzania Jaji Iman Aboud  amesema   mkutano huo     u naangalia ukuaji wa viwanda hapa nchini bila ya kuwabaguwa wanawake katika  ushiriki  wao , sheria na taratibu pamoja na nafasi za kupatiwa mikopo  bila ya ubaguzi wa aina yoyote.

Mkutano huo  wa tisa umewakutanisha majaji  pamoja na mahakimu wa mikoa na wilaya.

No Comments Yet.

Leave a comment

error: Content is protected !!