Dr.SHEIN AMEZITAKA NCHI WANACHAMA WA JUMUIYA YA SADC KUWA NA MFUMO BORA WA KUKABILIANA NA MAAFA

Rais  wa  Zanzibar  na  Mwenyekti wa  Baraza  la  Mapinduzi  Dr.Ali  Mohamed Shein  amesema  Nchi  Wanachama  wa  Jumuiya  ya  Maendeleo  Kusini  mwa  Afrika  zianapaswa  kuwa   na  Mfumo  bora  wa  pamoja  wa  kukabiliana  na  Maafa  yanayotokana  na  mabadiliko ya  tabia  Nchi.

Ametoa tamko  hilo wakati  akifungua  Mkutano  wa  wa  kwanza  wa   Kamati  ya  Mawaziri  wenye  dhamana  ya  Menejimenti  ya  Maafa  wa  Nchi  za  SADC  katika  Hoteli  ya  Madinatil Bahari  Mbweni  nje  kidogo  ya  Mji  wa  Zanzibar.

Dr .Shein  amesema  Nchi  za  ukanda  wa   SADC   zimekuwa  zikikabiliana  na  majanga  tofauti  ambayo  kwa  kiasi  kikubwa  yamekuwa  yakichangia  kudhoofisha  uchumi wa  Nchi  hizo  na  umasikini kwa  Wananchi  wake  hivyo  kuwa  na  mkakati  na  mfumo  wa  pamoja  ni  jambo  la  lazima  ili  kuzijengea  uwezo  na  kubadilishana  uzoefu  .

Ameyataaja  majanga  ya  ukame, mafuriko, vimbuinga  na  uvamizi wa  wadudu  katika  mazao ya  kilimo kuwa  ni   changamoto  kwa  Nchi  hizo  inayosababisha  fedha  za maendeleo  kutumika  katika  kurejesha  hali  ya kawaida  baada   ya majanga  na  kusimama  kwa miradi  ya  maendeleo.

Akizungumzia  jinsi  Zanzibar  inavyojiiandaa  juu  ya  kukabiliana  na  Maafa  Rais  wa  Zanzibar  amesema  Serikali  imekuwa  ikiendelea  kuimarisha  mkakati wa  kitaifa  wa  kukabilina  na  Maafa  kwa  kuwajengea  uwezo  Wananchi  ikiwemo  ununuzi wa  Boti  za  kisasa  za  uokozi ,  Drones  pamoja  na  kuwa  na   vituo  Rasmi  vya  uokozi.

Akizungumza  katika  Mkutano  huo  Waziri wa  Nchi  Ofisi  ya  Waziri  Mkuu , Sera ,Bunge  na  Watu  Wenye  Ulemavu  Jennista  Mhagama  amesema  kila  Sekta  hapa  Nchini  inapaswa    kuweka  mkazo  katika  uandaaji  wa  Bajeti  inayoyzingati namna  ya  kukabiliana  na  Maafa,

 

Comments are closed.

error: Content is protected !!